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Kiswahili - Grade 7

1. Ni tabia ipi inayotambulika kuwa nzuri katika
kusikiliza habari?

A. Kuonyesha kutojali kile kinachosemwa

B. Kutokuelewa mawazo ya wengine

C. Kutofautisha kati ya ukweli na upuuzi

D. Kuuliza maswali na kutoa mrejesho sahihi

2. Ni nini kinachopaswa kuwa mwongozo wako
katika kusikiliza habari?

A. Kuwadharau wale wasio na elimu

B. Kutofautisha kati ya ukweli na upuuzi

C. Kuwa makini na kuheshimu msikilizaji

D. Kulazimisha mawazo yako kwa wengine

3. Mtu mwenye maadili ya kibinafsi ni yule
ambaye _____.

A. Huvunja sheria na taratibu za jamii

B. Hana nidhamu

C. Hufanya uamuzi bila kujali wengine

D. Huheshimu haki na wajibu wa wengine

4. Ni mifano miwili ya tabia za mtu asiye na
maadili ya kibinafsi?

A. Ujasiri na ukweli

B. Ukarimu na upendo

C. Unyenyekevu na uvumilivu

D. Utauwa na kunyang'anya wengine mali zao

5. Kipi si sehemu ya maadili ya mtu binafsi?

A. Uhuru

B. Uzingativu

C. Uaminifu

D. Uvurugu

6. Kwa nini ni muhimu kuwa na maadili binafsi?

A. Kupendeza wengine

B. Kupata mali

C. Kupata umaarufu

D. Kuinua hadhi

7. Kipi ni kigezo cha maadili ya mtu binafsi?

A. Uwezo wa kupigana

B. Ukipindi

C. Ukutaarifu

D. Uadilifu

8. Mfano wa tabia ya maadili ya mtu binafsi ni ipi
kati ya zifuatazo?

A. Ukarimu

B. Ubaya

C. Uvivu

D. Uzembe

9. Nini kinaweza kusababisha uvunjifu wa
mahusiano ya kibinafsi?

A. Kuwajibika kwa makosa yako

B. Kusikiliza kwa makini mazungumzo

C. Kuzingatia mawasiliano

D. Kutojali hisia za mtu mwingine

10. Tabia ipi ni ya msingi katika maadili ya mtu
binafsi?

A. Uvivu

B. Unyama

C. Ukarimu

D. Ujinga



11. Kwa nini ni muhimu kutoa mrejesho wakati
wa mazungumzo?

A. Kuwabeza wengine

B. Kuonyesha kutofautisha kati ya ukweli na upuuzi

C. Kupuuza hisia za wengine

D. Kusaidia kuboresha mawasiliano

12. Kwa nini kujitolea muda wako kusaidia
wengine ni muhimu katika maadili ya kibinafsi?

A. Kujionyesha kuwa bora kuliko wengine

B. Kupata umaarufu

C. Kuonyesha ukarimu na kujali wengine

D. Kupata faida binafsi

13. Ni hatua gani unaweza kuchukua ili kukuza
maadili ya kibinafsi?

A. Kuiga tabia njema za wale wenye maadili

B. Kufanya maamuzi ya ubinafsi

C. Kupuuza maadili ya wengine

D. Kuonyesha ukatili na dhuluma kwa wengine

14. Ni tabia ipi inayomfanya mtu aweze kusikiliza
kwa makini?

A. Kukatiza wengine wanapozungumza

B. Kutumia simu wakati mtu mwingine anaposema

C. Kusikiliza kwa upande mmoja tu

D. Kusikiliza bila kuingilia

15. Ni kitendo gani kinachothibitisha unajali
mawasiliano na wengine?

A. Kukosa kuzingatia mazungumzo ya wengine

B. Kuuliza maswali unaposhindwa kuelewa

C. Kubisha maoni ya wengine bila sababu

D. Kukimbilia kufanya shughuli nyingine wakati wa
mazungumzo

16. Kwa nini ni muhimu kuwa na maadili ya
kibinafsi?

A. Kupata umaarufu na umaushuhuri

B. Kuendeleza amani na umoja katika jamii

C. Kuwasilimisha watu wengine

D. Kupata utajiri na mali

17. Tabia ipi inaonyesha uadilifu katika maadili ya
mtu binafsi?

A. Uzembe

B. Uchonganishi

C. Uwajibikaji

D. Uvivu

18. Kipi si kigezo cha maadili ya mtu binafsi?

A. Uwazi

B. Usalama

C. Uwajibikaji

D. Uadilifu

19. Ni faida ipi ya kusikiliza kwa makini
mazungumzo?

A. Kuvuruga mazungumzo kwa kusisitiza maoni yako

B. Kuepuka migogoro isiyo ya lazima

C. Kuongeza uwezo wa kusambaza hotuba

D. Kuwakilisha maoni ya wengine

20. Ni kitu gani muhimu sana unachopaswa
kufanya wakati wa kusikiliza habari?

A. Kufanya mambo mengine wakati mtu mwingine
anazungumza
B. Kutumia muda wako kufikiria jibu lako

C. Kuonyesha unaelewa kwa kutikisa kichwa au kutoa ishara
za kuelewa
D. Kutokuwa makini na kile kinachosemwa

21. Kipi kinaweza kudumisha maadili ya mtu
binafsi?

A. Unyama

B. Ubaya

C. Upendo

D. Uvivu

22. Kwa nini ni muhimu kuwa mwadilifu katika
maadili ya mtu binafsi?

A. Kuangamiza jamii

B. Kuendeleza heshima

C. Kupata mali

D. Kuwa maarufu



23. Ni nani anayepaswa kuwa mzungumzaji
mzuri?

A. Mtu asiyeheshimu wengine

B. Mtu anayejitolea kusaidia wengine

C. Mtu asiyejali hisia za wengine

D. Mtu asiyeweza kusikiliza wengine

24. Ni jambo gani linaloonyesha heshima kwa
wengine wakati wa mazungumzo?

A. Kutumia lugha ya matusi

B. Kusikiliza bila kuingilia

C. Kukatiza hotuba za wengine

D. Kujibu ukiwa hautoi usikivu

25. Kipi ni cha msingi katika kudumisha maadili
binafsi?

A. Uvivu

B. Uvumilivu

C. Uzururaji

D. Usikivu
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