Myfuture CBC Revision
Kiswahili - Grade 10

Question Paper

1. Wahusika wa hadithi wanakuwa wa kuvutia 6. Ni vipengele gani muhimu vya kupitia wakati
kwa: wa kurekebisha mdokezo?

A. Kuwa na majina magumu ya kusoma

>

. Muundo, kisarufi, na umakini
B. Kuonyesha hisia, matendo na mawazo yao

B. Sauti, umiss, na uwezo
C. Kufanya vitendo visivyo vya kweli

C. Kumbukumbu, usahihi, na uvumilivu
D. Kuwaelezea tu sifa zao za nje

D. Uwezo, uthibiti, na ukubwa

2. Viwakilishi 'huyu, hawa, yule' huwasilishaje

watu kati ya vifuatavyo: 7. Neno dogo la 'daktari' ni lipi?
A. yeyote, heshima, hivyo
yey Y A. Daktarini
B. akili, watoto, nyinyi
B. Mganga
C. niliyowaona, uliyoenda, atakayekuja .
C. Madaktari
D. tukio, wale, wasichana
D. Daktari

w

.N la 'kik " ni lipi?
eno dogo la ‘kikombe' ni lipi 8. Ni kwa nini kuzingatia lugha sahihi ni muhimu

kwenye uwasilishaji wa hadithi?

A. Kikombe

B. Mikombe A. Inachanganya wasikilizaji

C. Vikombe B. Inawafanya wasikilizaji wachoke
D. Kibwateli C. Inaleta utamu wa hadithi

. . D. Inapunguza uhalisia
4. Unapotumia lugha ya mwili kwenye

mazungumzo huweza kufanya nini?
9. Ni nini kilikuwa kibaya kuhusu tabia ya
A. Kucheza muziki Mwenyeji wa Msitu kumwogopa Mbogo?

B. Kutetemeka

o A. Inaashiria hofu
C. Kusinzia

o B. Inaanza chuki
D. Kuelezea hisia na mawazo

C. Inaonesha udhaifu

5. Unapohitaji kusikiliza ha kuzungumza kwa D. Inaleta utata
ufanisi, unapaswa kufanya nini kwanza?

10. Ni zipi zinazopaswa kuwa na mazungumzo
A. Kuacha kuzungumza binafsi na mambo yasiyo ya kikazi?

B. Kukasirika haraka

- . A. Barua pepe ya marafiki
C. Kusikiliza kwa makini

) B. Barua pepe ya kiofisi
D. Kutokuelewa maudhui

C. Barua pepe ya kibinafsi

D. Barua pepe kwa familia



11. Ni vyanzo vipi unaweza kutumia kusoma kwa
mapana?

A. Kusahau kusoma kabisa
B. Simu na mitandao ya kijamii
C. Vitabu, makala, na ripoti za kitaaluma

D. Kuangalia runinga kila wakati

12. Katika kuvuta hisia za pole, ni njia gani sahihi
ya kitenzi cha huruma katika barua?

A. Ninaomba pole kwa kilichotokea
B. Tutapolea wewe
C. Pole tu kilichotokea

D. Ulipokea pole

13. Ni maneno gani yanaweza kutumika kama
badala ya 'kwa hiyo' katika uandishi?

A. Kwa yule
B. Na hivyo
C. Kwa kukumbusha

D. Hivyo basi

14. Unapofanya mahojiano kwa Kiswahili, ni
muhimu kufanya nini?

A. Kuangalia simu yako
B. Kuuliza swali moja tu
C. Kuongea bila kusikiliza

D. Kusikiliza kwa makini

15. Nani huanzisha visasili katika hadithi?

A. Mjomba
B. Mwana
C. Baba

D. Shangazi

16. Ni ipi ya maneno haya ni muhimu katika
insha ya maelekezo?

A. Fuatilia
B. Nakhili
C. Nenda

D. Onja

17. Mbinu gani inayotumika kusoma kwa kina?

A. Kusoma kwa makini
B. Kusoma kwa upya
C. Kusoma kwa hafifu

D. Kusoma haraka

18. Katika kusoma kwa ufahamu, jambo gani ni
muhimu zaidi?

A. Kurudia mara moja
B. Kufanya kusoma kwa haraka
C. Kukariri bila kuelewa

D. Kuelewa na kufikiria

19. Mtu anapotaka kutoa wazo lake kwenye
kikao, ni muhimu kufuata utaratibu wa:

A. Kutumia sauti kubwa
B. Kuguna mara tatu
C. Kupiga teke la kimya

D. Kupepea mikono

20. Ni nini kinachoweza kusababisha usikilizaji
husishi usifanikiwe?

A. Kutokuwa na mawasiliano
B. Kujisikia mwenye kiburi
C. Kutokuwa na muda

D. Kuwa na uwezo wa kuelewa

21. Kwa nini visasili hufaa katika kufundisha
maadili na tabia njema?

A. Kufundisha stori za maana
B. Kupoteza hadhi ya jamii
C. Kuhubiri dini

D. Kupotosha maadili

22. Ni nani aliyetetea haki katika hadithi ya 'Mlinzi
wa Haki'?

A. Mama Mzazi
B. Dada mdogo
C. Baba Mzazi

D. Mlinzi wa Haki



23. Ni neno lipi lina sauti ya /gh/?

A. ghila
B. mti
C. kucha

D. giza

24. Ni nini maana ya neno '‘Mwasi' katika Lugha
ya Kiswahili?

A. Upendo
B. Uasi
C. Nambari ya saba

D. Gazeti

25. Kipi kati ya vifungu vinavyoorodheshwa
vinafaa kutumia koloni kabla ya orodha?

A. Tumia koloni kabla ya kuonyesha orodha inayofuata au
ufafanuzi

B. Tumia koloni kila wakati mwishoni wa sentensi

C. Tumia koloni tu kabla ya nukta

D. Usitumie koloni hata mara moja

26. Ni nini kinachoweza kukusaidia kupunguza
msongo wa mawazo wakati wa kusoma?

A. Kusoma kwa utulivu na bila muziki
B. Kusoma haraka bila kusikiliza
C. Kuchelewesha kusoma

D. Kula chakula kingine

27. Kati ya maneno haya, ni lipi ni vivumishi:
'nyekundu'?

A. Gari
B. Ndege
C. Mwiko

D. Kitanda

28. Ni viwakilishi vipi vinavyohusiana na hali ya
muda wa sasa: 'hii, huyo, wako'?

A. Huyu, hii, hizo
B. Hizi, ndiyo, huyu
C. Hiyo, liyo, hivi

D. llivyo, waswasi, wetu

29. UFUPISHO wa Shirikisho la Mpira wa Miguu
Kenya ni

A. FKF
B. FKK
C.TFF

D. KFF

30. Kwa nini ni muhimu kutambua wahusika
katika tamthilia?

A. Kuandika jina la mwandishi kati ya hadithi
B. Kuweka muda maalum wa uchezaji
C. Kuhamasisha mawazo ya wasikilizaji

D. Kuonyesha michoro ya mhusika

31. Vivumishi vinavyofupishwa huitwa nini?

A. Vivumishi virejezi

B. Vivumishi vishiri

C. Vivumishi vippishi

D. Vivumishi viswaguli

32. Ni zipi zenye vipengele vya mawasiliano ya
kikazi na masuala nyeti ya biashara?

A. Barua pepe ya marafiki

B. Barua pepe ya kiofisi

C. Barua pepe kwa familia

D. Barua pepe ya kibinafsi

33. UFUPISHO wa neno ‘jirani' ni upi?

A. Jian
B. Jir
C.Jr

D. Jia



34. Unapowasilisha shukrani zako, inashauriwa
kufanya nini mwanzoni mwa barua?

A. Salamu
B. Mwisho
C. Salamu mwanzoni

D. Kati

35. Miti ni upatanisho wa neno lipi?

A. Kochokocho
B. Mti
C. Mkeka

D. Ukuta

36. Kinyume cha 'kufika' ni ...

A. Kuelekea
B. Kutoka
C. Kwenda

D. Kupotea

37. Unataka kuandika 'my grandparents’ kwa
Kiswahili katika shajara. Ni namna ipi sahihi ya
mti ya umiliki?

A. Babu na bibi yake

B. Babu na bibi wako

C. Babu na bibi wao

D. Babu na bibi zangu

38. Insha ya maelezo ni aina ya insha inayolenga

kufanya nini?

A. Kushirikisha maarifa kwa kina na kuelezea mada
B. Kuonyesha ucheshi na utani

C. Kutumia mbinu za kimapenzi

D. Kutoa maoni binafsi bila ushahidi

39. Je, ni muhimu kujumuisha mifano au matukio

halisi unapoandika mdokezo?

A. Ndiyo, husaidia katika ufafanuzi
B. Inategemea na mtazamaiji
C. Hapana, watu watashindwa kukuelewa

D. Kufanya hivyo ni kukopi tu

40. UFUPISHO wa Mkurugenzi wa Shule ni

A. MISHU
B. MDS
C. MKURUGEZ

D. MKUSHU

41. Ni nini kinachohitajika kufanya wakati mtu
anazungumza nawe?

A. Kusikiliza kwa makini
B. Kucheka na kuongea na wengine
C. Kutumia simu ya mkononi

D. Kuongea kwa sauti kubwa

42. Chagua matumizi sahihi ya kibadilishi
(possessive) wakati ukielezea 'rafiki wangu':

A. Rafiki wangu
B. Rafiki wanguu
C. Rafiki wangua

D. Rafiki wangu ni

43. Kwenye hadithi, ni kipi kinasaidia kuelimisha?

A. Kupotosha ukweli
B. Kupunguza uhalisia
C. Kutoa mafundisho

D. Kuweka mazingira ya kikaragosi



44. Katika barua, unaposema 'Nimefurahi sana
kukutana nawe' ni matumizi sahihi ya muundo wa
'kukutana nawe'. Kwa nini 'nawe' hutumika
badala ya 'naye'?

A. Hakuna tofauti kati ya 'nawe' na 'naye’
B. 'Naye' ni nafsi ya tatu (yeye) si sahihi hapa
C. Pili zote 1 na 2 ni sahihi

D. Sababu 'nawe' ni nafsi ya pili (wewe) kama mjeuri wa
tendo

45. Ni nani aliyependa kusoma sana na kuandika
katika hadithi ya 'Mwalimu Mzuri'?

A. Mwalimu Mzuri
B. Dada mdogo
C. Mama Mzazi

D. Kaka mkubwa

46. Wakati unapozungumza na rafiki yako, ni
muhimu kufanya nini kwa heshima?

A. Kuwa na mtazamo mbaya
B. Kusikiliza na kujibu kwa heshima
C. Kuleta mambo yasiyohusiana

D. Kukatiza mazungumzo ya rafiki yako

47. Ni wapi unapobidi kuandika jina lako katika
mdokezo?

A. Kulia juu ya mdokezo
B. Kwenye ukurasa wa kwanza
C. Nyuma ya mdokezo

D. Chini ya kurasa

48. Kwa nini ni muhimu kutathmini mafanikio
yako baada ya kusoma kwa kina?

A. Kupita bila kujua
B. Kuridhika bila kuangalia nyuma
C. Kupuuza mafanikio

D. Kubaini mafanikio na mapungufu

49. Unatafsiri katika shajara 'their mother' kwa
Kiswahili. Ni fomu gani sahihi ya umiliki?

A. Mama wake

B. Mama yao

C. Mama yetu

D. Mama wao wao

50. Daktari ni upatanisho wa neno lipi?

A. Duka
B. Mganga
C. Mbuni

D. Daktari
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