Grade 4 Kiswahili – Vivumishi Quiz

1. Ni ipi kati ya neno 'nyumba' ni vivumishi?

Nyumbani
Nyumbani
Kwangu
Nyumbayo
Explanation:

Katika sentensi 'Nyumba ninayoishi ni kubwa', neno 'nyumba' linaonyesha jina la kivumishi, hivyo ni vivumishi.

2. Ni ipi kati ya neno 'mtu' ni vivumishi?

Kabisa
Wote
Unakaa
Mtu
Explanation:

Neno 'wote' linamaanisha 'zaidi ya mmoja', hivyo ni kivumishi kinachotaja watu wengi.

3. Wakitoka shuleni, watoto waliondoka haraka zaidi kuliko walimu. Ni neno gani ni vivumishi katika sentensi hiyo?

Haraka
Shuleni
Walimu
Watoto
Explanation:

Neno 'haraka' linahusisha kitendo na kivumishi kwani linaelezea jinsi walivyotoka.

4. Kati ya maneno haya, ni lipi sio vivumishi?

Mbali
Hapo
Mzuri
Mbovu
Explanation:

Urefu ni kivumishi, sio vivumishi. Kivumishi ni maneno yanayotaja sifa au hali ya nomino.

5. Chagua neno lililo vivumishi:

Chini
Wengi
Usiku
Darini
Explanation:

Chakavu ni vivumishi vya hali ya kitu. Vivumishi vya hali ya kitu huanza kwa cha-.

6. Katika orodha ifuatayo, ni neno lipi ni vivumishi?

Moto
Kiti
Kucha
Kijani
Explanation:

Kijani ni vivumishi vinavyotaja rangi ya kitu. Vivumishi vya rangi huanza kwa ki- au vi-.

7. Je, neno 'Baridi' ni ________?

Vivumishi
Viumishi
Kivumishi
Viwakilishi
Explanation:

Baridi ni vivumishi vinavyotaja hali ya joto. Vivumishi vya hali ya joto huanza kwa ba-.

8. Kati ya maneno haya, ni lipi sio vivumishi?

Kali
Urefu
Maridadi
Haraka
Explanation:

Urefu ni kivumishi, sio vivumishi. Kivumishi ni maneno yanayotaja sifa au hali ya nomino.

9. Chagua neno lililo vivumishi:

Chungu
Wazi
Roho
Pole
Explanation:

Chakavu ni vivumishi vya hali ya kitu. Vivumishi vya hali ya kitu huanza kwa cha-.

10. Ni lipi kati ya maneno haya ni vivumishi?

Dogo
Kitamu
Fujo
Nene
Explanation:

Nene ni vivumishi vinavyotaja ukubwa wa kitu. Vivumishi vya ukubwa huanza kwa n-.

11. Je, neno 'Mlamba' ni ________?

Vivumishi
Viumishi
Viwakilishi
Kivumishi
Explanation:

Mlamba ni vivumishi vinavyotaja tabia au shughuli ya mtu. Vivumishi huanza kwa m-.

12. Kati ya maneno haya, neno 'Madogo' ni ________?

Kivumishi
Viwakilishi
Viumishi
Vivumishi
Explanation:

Madogo ni vivumishi vinavyotaja ukubwa wa kitu. Vivumishi vya ukubwa huanza kwa m-.

13. Chagua neno lililo vivumishi:

Nene
Chakavu
Pesa
Haraka
Explanation:

Chakavu ni vivumishi vya hali ya kitu. Vivumishi vya hali ya kitu huanza kwa cha-.