Grade 4 Kiswahili – Vitendawili Quiz

1. Ni nini kimejaa moto usiku, kikitembea taratibu mchana?

Karai
Nyota
Mchemsho
Moto wa jua
Explanation:

Nyota inaonekana kama ina moto lakini ukweli ni kwamba ni mwanga wa nyota.

2. Ni nini kilichomuingia paka kisha kukosa kutoka nje?

Mchanga
Ukuta
Kuli
Nyoka
Explanation:

Paka lilipokuwa linaingia ukuta halikutoka kwa sababu ukuta huwa hauna njia ya kutoka.

3. Mweusi kama giza, mwenyewe ni mweupe kama pamba?

Mandugu
Kalamu
Mbono
Mwewe
Explanation:

Kalamu mara nyingi huwa ni nyeusi kwa nje lakini ndani yake kuna wino mweupe.

4. Mnyama gani hana masikio?

Simba
Nyoka
Punda
Ng'ombe
Explanation:

Nyoka haina masikio ya kusikia lakini inasikia kupitia mwili wake.

5. Nina sura kama halua, ukinikata hupati damu?

Mtungi
Kupanga
Bui
Papa
Explanation:

Mtungi ukikatwa hupati damu kwa sababu hana uwezo wa kutoa damu kama viumbe hai.

6. Ni kitu gani kina miguu na hacheki?

Barabara
Sukari
Mshale
Mlango
Explanation:

Barabara ina miguu (vielelezo) kama vile sehemu za kutembelea lakini haiwezi kucheka.

7. Kipande cha kitambaa kimefungwa shingoni?

Scarf
Hirizi
Kanusho
Koti
Explanation:

Koti ni sehemu ya mavazi inayovaa na kufungwa shingoni.

8. Ninao mwili mnene, lakini si mtu?

Ndizi
Miti
Gari
Mbwa
Explanation:

Gari lina mwili wa chuma unaoleta picha ya kuwa mnene.

9. Ni nini kikifunguliwa huondoa moto?

Tundu
Upepo
Ndege
Bomba
Explanation:

Upepo ukifunika moto hupunguza joto na kuuzima.

10. Ni kitu kimoja ambacho kina macho lakini hakiwezi kuona. Ni kipi?

Mjusi
Gari
Ndizi
Simba
Explanation:

Mjusi ni kitu ambacho kina macho lakini hakiwezi kuona kwa sababu hufanya shughuli yake ya kuishi usiku.

11. Ni kitu ambacho kinacheki kwa ndevu?

Paka
Mbuzi
Fisi
Simba
Explanation:

Mbuzi ni mnyama ambaye anaweza kucheki kwa kutumia ndevu zake, hasa wakati akigusa vitu.

12. Ni kitu gani kina kelele kwa kunyeshewa mvua?

Mti
Nyoka
Simba
Nyuki
Explanation:

Mti ni kitu ambacho hakina uwezo wa kufanya kelele, hivyo hakina jibu kwa swali hilo.

13. Ni kitu ambacho hufunguliwa bila kutumia ufunguo?

Mchele
Gari
Simu
Moyo
Explanation:

Moyo ni kiungo cha mwili ambacho hufanya kazi bila kutumia ufunguo au funguo za aina yoyote.

14. Ni kitu kinachopanda bila kutumia miguu?

Paka
Twiga
Simba
Ndege
Explanation:

Twiga ni mnyama ambaye huwa anapandishwa juu bila kutumia miguu, bali kwa kutumia shingo yake ndefu.

15. Ni kiumbe gani kinacheka kwa mbio?

Simba
Punda
Punda Milia
Mbu
Explanation:

Punda ni kiumbe ambacho kinaweza kucheka kwa mbio, huku pia kisha kwa sauti maalum.

16. Ni kitu kimoja ambacho husonga mwendo wa chini kwa haraka?

Ndege
Paka
Sasa
Simba
Explanation:

Sasa ni kitu chenye mwendo wa chini kwa haraka hasa kutokana na kasi ya maji yake yanapopita.

17. Ni kitu kimoja ambacho hupambana kwa kutumia mkia?

Nyoka
Mbwa
Ng'ombe
Simba
Explanation:

Nyoka ni kiumbe ambacho hutumia mkia wake kama silaha wakati wa mapambano au kujilinda.

18. Ni kitu ambacho huwezi kukishika kwa mikono?

Hewa
Mjusi
Simba
Paka
Explanation:

Hewa ni kitu ambacho huwezi kukishika kwa mikono kwa sababu ni kitu kisichoonekana kwa macho.

19. Ni kitu kimoja ambacho kila mara hupanda juu badala ya chini?

Simba
Mashine
Mchele
Ndizi
Explanation:

Ndizi ni tunda ambalo kila mara hupatikana juu ya mmea badala ya chini, hivyo ni tofauti na vitu vingine kwenye swali.

20. Ni kitu ambacho ukishikilia wenzako nao watalishikilia?

Nyoka
Mfu
Simba
Puto
Explanation:

Puto ni kitu ambacho unaposhikilia, wenzako nao watakuja kulishikilia kutokana na uwezo wake wa kujikunja.

21. Ni kitu kidogo chenye nguvu kali?

Nyoka
Simba
Kumbe
Homa
Explanation:

Kumbe ni kitu kidogo ambacho huwa na nguvu kali sana, hivyo huwa na maajabu ya kushangaza.

22. Ni kitu ambacho hupotea ukikihifadhi?

Mawazo
Simba
Pesa
Chakula
Explanation:

Mawazo ni kitu ambacho mara nyingi huwa hupotea au kusahaulika haraka ukikihifadhi au kuangazia kitu kingine.

23. Ni kitu ambacho hulisha mchana na kujaza tumbo usiku?

Paka
Simba
Ng'ombe
Mbwa
Explanation:

Simba ni kiumbe ambacho hufanya shughuli ya uwindaji na kula mchana, huku akijaza tumbo lake usiku wakati wa mapumziko.

24. Ni kitu ambacho huanza kujitunza mwenyewe na mwisho wa mwisho hujitunza wenyewe?

Ndizi
Mjusi
Kitambaa
Simba
Explanation:

Mjusi ni kiumbe ambacho hujitunza mwenyewe tangu anapozaliwa hadi mwisho wa mwisho wa maisha yake, akiwa pekee.

25. Ni kiumbe gani mara nyingi humwagiwa mafuta?

Simba
Punda
Mbuzi
Chupa
Explanation:

Simba ni kiumbe ambacho mara nyingi hufurahia kumwagiwa mafuta kama ishara ya heshima na kumtunza kabla ya matukio maalum.

26. Ni kitu chenye maneno mengi zaidi?

Simba
Isingizi
Mwindaji
Punda
Explanation:

Isingizi ni kitu chenye maneno mengi zaidi, maana yake ni kitabu ambacho huwa na kurasa nyingi za maneno.

27. Ni nini kinachoendelea zaidi?

Simba
Mto
Mshikaki
Ndizi
Explanation:

Mto ni kimoja kati ya vitu vinavyoendelea zaidi, hii ni kutokana na mwendo wake mfululizo wa maji.

28. Ni kitu ambacho hujaza uoto mchana na kutandaza misitu usiku?

Mchwa
Simba
Jua
Punda
Explanation:

Jua ni kitu ambacho huvuta uoto mchana kwa kumpa mchanga na mwanga, huku ukitoa nafasi kwa misitu kujitanda usiku.

29. Ni kiumbe gani hutumia macho mengi kupindukia kuliko mwanadamu?

Simba
Paa
Kondoo
Paka
Explanation:

Paka ni kiumbe ambacho hutumia macho yake mengi zaidi kuliko binadamu, hivyo kuwa na uwezo mkubwa wa kuona giza.

30. Ni kitu ambacho hukimbilia maziwa baada ya kuzaliwa?

Paka
Sisi
Simba
Punda
Explanation:

Punda ni kiumbe ambacho hukimbilia maziwa baada ya kuzaliwa kwa sababu ya umuhimu wa maziwa katika kukua vizuri na haraka.

31. Ni kiumbe gani ambacho hukumbatia mazingira yake?

Paka
Pundamlia
Simba
Nyoka
Explanation:

Paka ni kiumbe ambacho huwa kinakumbatia mazingira yake, kwa kucheza, kukaribu na watu, na kufurahia maisha yake yote.

32. Ni kitu kimya mpaka ukitumia, kinakuwa na sauti?

Simba
Sauti
Simu
Moyo
Explanation:

Sauti ni kitu ambacho ni kimya kwa asili yake, lakini unapokitumia na kukiletea matumizi, hikuna na sauti ya aina tofauti.

33. Ni kitu kinachoweza kuja usiku lakini hukiendi mchana?

Punda
Simba
Panyeko
Paa
Explanation:

Paa ni mnyama ambaye huonekana zaidi usiku kuliko mchana, hivyo huwa ni kiumbe kinachoweza kujulikana zaidi nyakati za usiku.