Grade 1 Kiswahili – Mimi, Sisi Quiz

1. Jaza pengo. Mimi ____ chakula

tunakula
ninakula
wanakula
anakula
Explanation:

2. Jaza pengo Mimi____ kitabu

unaandika
tunaandika
ninaandika
anaandika
Explanation:

3. Jaza pengo Yeye____ chakula

wanakula
unakula
tunakula
anakula
Explanation:

4. Jaza pengo Were ___ nguo

anafua
tunafua
wanafua
unafua
Explanation:

5. Jaza pengo Sisi___ sokoni

unaenda
ninaenda
wanaenda
tunaenda
Explanation:

6. Jaza pengo Wao ____ mpira

anacheza
ninacheza
wanacheza
unacheza
Explanation:

7. Jaza pengo ____ anaimba wimbo

Yeye
Wewe
Mimi
Sisi
Explanation:

8. Jaza pengo Mwalimu ___ vizuri

tunafunza
unafunza
anafunza
wanafunza
Explanation:

9. Jaza pengo Wageni ___ leo

wanakuja
unakuja
anakuza
tunakuja
Explanation:

10. Jaza pengo Mama___ chakula

unapika
wamepika
amepika
tunapika
Explanation:

11. Jaza pengo. Sisi ___ kandanda

ninacheza
inacheza
wanacheza
tunacheza
Explanation:

12. Andika kwa wingi Ninaimba

unaimba
anaimba
tunaimba
wanaimba
Explanation:

13. Andika kwa wingi Mimi

Wao
Sisi
Yeye
Wewe
Explanation:

14. Andika kwa wingi Wewe

sisi
yeye
nyinyi
wao
Explanation:

15. Andika kwa wingi Yeye

Sisi
Wao
Wewe
Mimi
Explanation:

16. Andika kwa wingi Ninacheza

Unacheza
Anacheza
Tunacheza
Wanacheza
Explanation:

17. Andika kwa wingi Nitakuja

atakuja
watakuja
Tutakuja
ninakuja
Explanation:

18. Andika kwa wingi Unakula

Mnakula
Anakula
Wanakula
Tunakula
Explanation:

19. Andika kwa wingi Nimekataa

Wamekataa
Tumekataa
Amekataa
Umekataa
Explanation:

20. Andika kwa wingi Ameruka

Ameruka
Anaruka
Tumeruka
Wameruka
Explanation:

21. Andika kwa wingi Mimi ndiye

Sisi ndiye
Sisi ndisi
Sisi ndio
Sisi ndiwo
Explanation:

22. Andika kwa wingi Yeye ndiye

Wao ndiyo
Wao ndio
Wao ndiwo
Wao ndiye
Explanation:

23. Andika kwa wingi Wewe ndiwe

Sisi ndio
Nyinyi ndiyo
Nyinyi ndio
Wao ndio
Explanation:

24. Andika kwa umoja Wao wanalima

Mimi ninalima
Sisi tunalima
Yeye analima
Wewe unalima
Explanation:

25. Andika kwa umoja Sisi tunacheza

Mimi anacheza
Sisi ninacheza
Yeye anacheza
Mimi ninacheza
Explanation:

26. Andika kwa umoja Wageni walikuja

Mgeni tulikuja
Wageni tulikuja
Mgeni alikuja
Mgeni ulikuja
Explanation:

27. Andika kwa umoja Walimu wamefika

Mwalimu mumefika
Mwalimu umefika
Mwalimu amefika
Walimu alifika
Explanation:

28. Andika kwa umoja Wanafunzi wanasoma

Mwanafunzi tunasoma
Mwanafunzi anasoma
Mwanafunzi anasoma
Mwanafunzi wanasoma
Explanation:

29. Andika kwa umoja Sisi tumechoka

Mini tumechoka
Wao wamechoka
Sisi nimechoka
Mimi nimechoka
Explanation:

30. Andika kwa umoja Wao wamekuja

Sisi tumekuja
Wewe umekuja
Yeye amekuja
Mimi nimekuja
Explanation:

31. Mimi ni nani kati ya watoto wenzangu?

Mimi ni mwanafunzi
Mimi ni mtoto
Mimi ni mbuzi
Mimi ni mbunifu
Explanation:

Mimi ni mtoto kati ya watoto wenzangu kwa sababu nashirikiana nao shuleni na nyumbani.

32. Mimi hupenda kufanya shughuli gani mara nyingi?

Kucheza soka
Kusoma vitabu
Kunywa chai
Kukaa kimya
Explanation:

Mara nyingi mimi hupenda kucheza soka na marafiki zangu kwa sababu napenda michezo.

33. Kwa nini mimi hupenda kuchora na rangi?

Kwa sababu najisikia vibaya
Kwa sababu nazoea
Kwa sababu sipendi
Kwa sababu napenda rangi
Explanation:

Mimi hupenda kuchora na rangi kwa sababu napenda rangi na kujisikia furaha ninapofanya hivyo.

34. Mimi huwa na udhaifu gani kati ya haya?

Kufanya kazi kwa bidii
Kukasirika haraka
Kushinda wakati wa mazungumzo
Kupenda kula vyakula vya afya
Explanation:

Ninaweza kuwa na udhaifu wa kukasirika haraka kwa sababu mara nyingine naweza kukosa uvumilivu na kuelewa.

35. Nashirikiana vipi na marafiki wenzangu?

Napenda kusikiliza wengine
Nakataa kucheza nao
Napenda kucheza na wao
Napenda kukaa peke yangu
Explanation:

Nashirikiana vema na marafiki wenzangu kwa kucheza nao na kusaidiana wanapohitaji msaada.

36. Mimi ni nani kati ya hawa watu?

Mwanafunzi
Mimi
Daktari
Mhandisi
Explanation:

Mimi ni wewe mwenyewe, jibu sahihi ni Mimi.

37. Tuko wangapi kati yetu?

Sisi
Mbili
Mmoja
Tatu
Explanation:

Sisi inamaanisha watu wote katika kikundi, jibu sahihi ni Sisi.

38. Yeye ni nani kati ya watu hwa?

Mwanafunzi
Mwalimu
Polisi
Sisi
Explanation:

Sisi inamaanisha watu wote katika kikundi, jibu sahihi ni Sisi.

39. Mama ni nani kati ya watu hawa?

Shangazi
Baba
Dada
Mimi
Explanation:

Mimi inamaanisha wewe mwenyewe, jibu sahihi ni Mimi.

40. Wewe ni nani kati ya watu hawa?

Mimi
Kaka
Dada
Mdogo
Explanation:

Mimi inamaanisha wewe mwenyewe, jibu sahihi ni Mimi.

41. Jirani ni nani kati ya hawa watu?

Sisi
Shemeji
Mjukuu
Kifaranga
Explanation:

Sisi inamaanisha watu wote katika kikundi, jibu sahihi ni Sisi.

42. Yeye ni nani kati ya hawa watu?

Babu
Mimi
Mjomba
Mke
Explanation:

Mimi inamaanisha wewe mwenyewe, jibu sahihi ni Mimi.

43. Mwalimu ni nani kati ya hawa watu?

Daktari
Sisi
Mhandisi
Mama
Explanation:

Sisi inamaanisha watu wote katika kikundi, jibu sahihi ni Sisi.

44. Mwanafunzi ni nani kati ya hawa watu?

Mama
Sisi
Babu
Mume
Explanation:

Sisi inamaanisha watu wote katika kikundi, jibu sahihi ni Sisi.

45. Bibi ni nani kati ya hawa watu?

Baba
Shemeji
Mkwe
Mimi
Explanation:

Mimi inamaanisha wewe mwenyewe, jibu sahihi ni Mimi.