Grade 1 Kiswahili – Matumizi ya viashiria Quiz

1. Jaza pengo Motto ___

huu
huyu
hii
uyu
Explanation:

2. Jaza pengo Mti

huyu
huu
hizi
hii
Explanation:

3. Jaza pengo Kiti ___

huu
hivi
hii
hiki
Explanation:

4. Jaza pengo Chakula __

huu
hiki
hii
hizi
Explanation:

5. Jaza pengo Kitabu

hii
hiki
huu
hivi
Explanation:

6. Jaza pengo Jicho__

ii
huu
hili
hii
Explanation:

7. Jaza pengo Mtu___

hii
uu
hiki
huyu
Explanation:

8. Jaza pengo Maji___

hii
hizi
haya
ii
Explanation:

9. Jaza pengo Watu___

hawa
huu
wao
waa
Explanation:

10. Jaza pengo Walimu __

huo
hii
hawa
wawa
Explanation:

11. Jaza pengo Viti___

hizi
zizo
hii
hivi
Explanation:

12. Jaza pengo Kalamu

huu
ii
hii
hiki
Explanation:

13. Jaza pengo Maembe__

huu
haya
hizi
hii
Explanation:

14. Jaza pengo Mikono___

hizo
hiyo
hii
huo
Explanation:

15. Jaza pengo Vijiko ___

hizo
hivo
izo
hivyo
Explanation:

16. Andika kwa wingi Mwalimu yule

Walimu yule
Walimu wale
Mwalimu wale
Walimu hao
Explanation:

17. Andika kwa wingi Kijiki kimevunjika

Vijiko zimevunjika
Vijiko zimevunjika
Mavinjiko yamevunjika
Vijiko vimevunjika
Explanation:

18. Andika kwa wingi Kitabu kimenunuliwa

Vitabu zimenunuliwa
Vitabu vimenunuliwa
Vitabu imenunuliwa
Mavitabu yamenunuliwa
Explanation:

19. Andika kwa wingi Jicho langu linauma

Vijicho zangu zinauma
Macho yangu yanauma
Jicho zangu zinauma
Macho zangu zinauna
Explanation:

20. Andika kwa wingi Nguo hii ni yangu

Nguo hii ni vyangu
Vunguo hivi ni vyangu
Manguo haya ni yangu
Nguo hii nu zangu
Explanation:

21. Jaza pengo __ ni vitabu vya Juma

Hizi
Hizo
Hii
Hivi
Explanation:

22. Jaza pengo. ___ ni kitabu changu

Hivi
hizi
Hii
Hiki
Explanation:

23. Jaza pengo ___ ni mvulana

Huo
Hii
Huyu
Hio
Explanation:

24. Jaza pengo Watoto___ wanacheza

hawo
wao
hawa
huo
Explanation:

25. Jaza pengo. Mwalimu___ nu mzuri

huu
huyu
hii
huo
Explanation:

26. Jaza pengo Nyumba ___ ni yetu

hii
huu
huo
hizi
Explanation:

27. Jaza pengo ___ ni mama yangu

Hii
Huu
Huo
Huyu
Explanation:

28. Jaza pengo ___ ni watoto wetu

Huo
Hawa
Wawo
Hao
Explanation:

29. Jaza pengo ____ni machungwa yangu

Haya
Hii
Hizi
Hao
Explanation:

30. Jaza pengo ___ ni wali wa mama

Hawa
Hii
Hizi
Huu
Explanation:

31. Chagua neno linalomaanisha viashiria vyote vya mwendo kwa jinsi ya kutembea.

Kupiga makofi
Kukanyaga kwa miguu.
Kutumia kofia
Kutaratibu nywele
Explanation:

Kukanyaga kwa miguu ndiyo viashiria vyote vya mwendo kwa jinsi ya kutembea.

32. Ni viashiria gani vinavyozungumzia mwendo wa kasi?

Kugusa pua
Kupiga makofi
Kutesa nywele
Kupiga kelele
Explanation:

Kupiga makofi ni viashiria vya mwendo wa haraka au kasi.

33. Viashiria gani vinavyoonyesha huzuni?

Kupiga makofi
Kukanyaga kwa miguu
Kulia
Kutabasamu
Explanation:

Kulia ni viashiria vya huzuni au kusikitika.

34. Ni nini kinachomaanishwa na viashiria vyote vya furaha?

Kusikiliza vizuri
Kulala
Kutabasamu
Kukanyaga kwa miguu
Explanation:

Kutabasamu ni viashiria vyote vya furaha au kufurahi.

35. Chagua kitendo kinachomaanishwa na viashiria vya kupigia simu.

Kulia
Kulala
Kupiga simu
Kutiwa adabu
Explanation:

Kupiga simu ni viashiria vya kutumia simu ya mkononi.

36. Kipi ni kivutio cha kuonyesha hasira?

Kukanyaga kwa miguu
Kupiga makofi
Kujifanya kicheko
Kutabasamu
Explanation:

Kukanyaga kwa miguu ni viashiria vya kuonyesha hasira au ghadhabu.

37. Ni viashiria yapi yanayomaanisha umakini?

Kupiga makofi
Kukanyaga kwa miguu
Kugusa pua
Kusikiliza vizuri
Explanation:

Kusikiliza vizuri ni viashiria vya kuonyesha umakini au kusikiliza kwa makini.

38. Chagua kitendo kinachofanywa wakati wa kulilia.

Kupiga kelele
Kulia
Kutabasamu
Kupiga simu
Explanation:

Kulia ni kitendo kinachofanywa wakati wa kulilia au kuonyesha huzuni.

39. Ni viashiria vipi vinavyoonyesha kufadhaika?

Kukanyaga kwa miguu
Kukataa chakula
Kupiga makofi
Kutabasamu
Explanation:

Kukataa chakula ni viashiria vya kufadhaika au kuchanganyikiwa.

40. Viashiria gani vinavyomaanisha kupendwa na kuthaminiwa?

Kutabasamu
Kukataa chakula
Kulala
Kupiga makofi
Explanation:

Kutabasamu ni viashiria vya kuthaminiwa au kupendwa.