Grade 3 Kiswahili – Matumizi Ya Kikomo Quiz

1. Je, kikomo ni nini?

Kitu cha kusoma
Kitu cha kusakata
Kitu cha kupanda
Kitu cha kujibu
Explanation:

Kikomo ni kitu cha kusoma kwenye sentensi iliyo na kazi ya kusoma.

2. Ni sentensi ipi inayotumia kikomo sahihi?

Daktari akatibu wagonjwa vizuri.
Mama alipanda kwenda sokoni.
Watoto walicheza uwanjani.
Baba alikaribisha wageni nyumbani.
Explanation:

Kwenye sentensi 'Mama alipanda kwenda sokoni.', 'kwenda sokoni' ni kikomo cha sentensi.

3. Je, maneno gani yanaweza kuwa kikomo kwenye sentensi?

Lala fofofo
Kujifunza lugha
Nje ya nyumba
Kula chakula
Explanation:

Maneno kama 'Nje ya nyumba' yanaweza kuwa kikomo kwenye sentensi kama vile: Alienda nje ya nyumba.

4. Kwenye sentensi 'Aliota ndoto ya kufika mwezini.', kikomo ni nini?

Aliota ndoto
Ya kufika mwezini
Aliita ndoto ya
Kwenye sentensi
Explanation:

'Ya kufika mwezini' ndio kikomo katika sentensi hiyo.

5. Kikomo kinafanya nini katika sentensi?

Kuandika majina
Kuandika vitenzi
Kutaja shughuli
Kukamilisha maana ya sentensi
Explanation:

Kikomo hukamilisha maana ya sentensi kwa kuleta ufafanuzi wa nini, wapi, lini, na kadhalika.

6. Ni sentensi ipi inayoonyesha matumizi sahihi ya kikomo?

Aliosha vyombo huku akicheka.
Alienda shule ya kuchezea.
Alisoma na kuchora.
Alilala kitandani.
Explanation:

Katika sentensi 'Alisoma na kuchora.', 'na kuchora' ni kikomo kinachoeleza vitendo ambavyo mtu alifanya.

7. Kwa nini kikomo ni muhimu katika sentensi?

Kwa kutoa ufafanuzi
Kwenda wapi
Kwa kuongeza maneno
Kwa kupendezesha sentensi
Explanation:

Kikomo husaidia kutoa ufafanuzi wa nini kinachofanyika katika sentensi.

8. Ni ipi kati ya hizi ni kikomo katika sentensi 'Alijibu maswali vyema.'?

Maswali.
Vyema.
Alizungumza vyema.
Alipita barabarani.
Explanation:

Kikomo katika sentensi hiyo ni 'Maswali' kwani inaelezea jambo ambalo mtu alifanya kwa vyema.

9. Sentensi yenye kikomo 'mara nyingi huburudisha wengine' inaonyesha...?

Kuvutia wengine
Kufanya jambo la upendo
Kufurahisha wengine
Kufanya jambo mara kwa mara
Explanation:

Katika sentensi hiyo, kikomo 'mara nyingi huburudisha wengine' inaonyesha jambo ambalo hutoa furaha au kicheko kwa wengine.

10. Je, kwenye sentensi 'Alihifadhi mali zake kwa uangalifu.', kikomo ni lipi?

Kwenye sentensi
Mali zake
Alihifadhi mali zake
Kwa uangalifu
Explanation:

Kikomo katika sentensi hiyo ni 'Kwa uangalifu' ambacho kinaeleza jinsi mtu alivyohifadhi mali zake.