Grade 3 Kiswahili – Matumizi Ya 'Ndani Ya' Na 'nje Ya' Quiz

1. Jaza pengo: Samaki yumo __ ya maji.

chini
juu
ndani
nje
Explanation:

2. Tokeni __ ya darasa.

nje
chini
juu
ndani
Explanation:

3. Je, ni sahihi kusema 'anapenda kucheza nje ya nyumba'?

anapenda kukimbia nje ya nyumba
anapenda kuchelea nje ya nyumba
anapenda kucheza ndani ya nyumba
anapenda kucheza nje ya nyumba
Explanation:

Ni sahihi kusema 'anapenda kucheza nje ya nyumba' kumaanisha kwamba anapenda kucheza nje ya nyumba.

4. Kulingana na matumizi ya 'ndani ya', ni sahihi kusema 'anaishi nje ya mji'?

anaishi nyuma ya mji
anaishi nje ya mji
anaishi ndani ya mji
anaishi juu ya mji
Explanation:

Ni sahihi kusema 'anaishi nje ya mji' kumaanisha kwamba anaishi mahali ambapo sio mji.

5. Mama ameandaa chakula __________ nyumba.

ndani ya
juu ya
karibu ya
nyuma ya
Explanation:

Ni sahihi kusema Mama ameandaa chakula ndani ya nyumba kumaanisha chakula ameandaa ndani ya nyumba.

6. Watoto wanacheza __________ uwanja wa shule.

nje ya
pembeni ya
mbali ya
mbele ya
Explanation:

Watoto wanacheza nje ya uwanja wa shule kumaanisha kwamba wanacheza nje ya uwanja, si ndani yake.

7. Vitu vilivyo _______ makutano vinapeleka kero kwa madereva.

nyuma ya
mbele ya
karibu ya
pembeni ya
Explanation:

Vitu vilivyo pembeni ya makutano vinapeleka kero kwa madereva kwa sababu viko kando ya njia.

8. Safari hii tutafanya mazoezi _______ msitu.

karibu ya
nje ya
ndani ya
juu ya
Explanation:

Safari hii tutafanya mazoezi ndani ya msitu kumaanisha kwamba tutafanya mazoezi ndani ya msitu, si nje yake.

9. Wanafunzi walipendelea kufanya mtihani ________ masaa ya asubuhi.

mbele ya
juu ya
asubuhi ndani ya
mbali ya
Explanation:

Wanafunzi walipendelea kufanya mtihani asubuhi ndani ya masaa ya asubuhi kumaanisha katika kipindi cha asubuhi.

10. Simba alikuwa akizunguka ________ mti.

nje ya
nyuma ya
juu ya
karibu ya
Explanation:

Simba alikuwa akizunguka nje ya mti kumaanisha kwamba alikuwa akizunguka kando ya mti, si ndani yake.

11. Tulifurahi kukutana ____________ duka.

mbele ya
juu ya
nyuma ya
karibu ya
Explanation:

Tulifurahi kukutana karibu ya duka kumaanisha kwamba tulikutana karibu na duka, si ndani yake.

12. Chagua neno lililotumika sawasawa katika sentensi: Simba aliingia __ nyumba.

juu ya
karibu na
ndani ya
kuelekea
Explanation:

Kilikuwa neno sahihi lililotumika kuelezea mahali ambapo Simba aliingia.

13. Chagua neno lisilo sahihi katika sentensi: Watoto wacheza __ shamba.

karibu na
juu ya
mbele ya
ndani ya
Explanation:

Hakikuwa neno sahihi kwa sababu halielezi mahali ambapo watoto walicheza.

14. Chagua neno lililotumika sawasawa katika sentensi: Nilivyofika __ nyumba, nilikuta mlango umefungwa.

mbele ya
ndani ya
upande wa
kutoka
Explanation:

Neno sahihi lililotumika kuelezea upande ambao nilivyoifikia nyumba.

15. Chagua neno lisilo sahihi katika sentensi: Kuku walikimbilia __ mfuko wa mahindi.

karibu na
ndani ya
juu ya
kutoka
Explanation:

Hakikuwa neno sahihi kwa sababu halielezi mahali ambapo kuku walikimbilia.

16. Chagua neno lililotumika sawasawa katika sentensi: Twiga wamekaa __ miti.

upande wa
juu ya
kuelekea
karibu na
Explanation:

Neno sahihi lililotumika kuelezea mahali ambapo twiga wamekaa.

17. Chagua neno lisilo sahihi katika sentensi: Mama yuko __ duka.

ndani ya
mbele ya
juu ya
karibu na
Explanation:

Hakikuwa neno sahihi kwa sababu halielezi mahali ambapo mama yuko.

18. Chagua neno lililotumika sawasawa katika sentensi: Nililotafuta liko __ kabati.

ndani ya
upande wa
karibu na
kuelekea
Explanation:

Neno sahihi lililotumika kuelezea mahali ambapo nililotafuta liko.

19. Chagua neno lisilo sahihi katika sentensi: Wavulana wanaendelea kucheza __ mto.

juu ya
mbele ya
ndani ya
kuelekea
Explanation:

Hakikuwa neno sahihi kwa sababu halielezi mahali ambapo wavulana wanaendelea kucheza.

20. Chagua neno lililotumika sawasawa katika sentensi: Vitabu vingine viko __ kasha.

upande wa
ndani ya
juu ya
karibu na
Explanation:

Neno sahihi lililotumika kuelezea mahali ambapo vitabu vingine viko.

21. Chagua neno lisilo sahihi katika sentensi: Miti imepandwa __ shamba.

mbele ya
karibu na
ndani ya
juu ya
Explanation:

Hakikuwa neno sahihi kwa sababu halielezi mahali ambapo miti imepandwa.