Grade 2 Kiswahili – Umoja na wingi Quiz

1. Andika kwa wingi Kikombe hiki

Vikombe hivi
Kikombe hii
Vikombe hii
Vikombe hizi
Explanation:

2. Umoja wa Mizigo ni

Mzigo
Jizigo
Mizigo
Zigo
Explanation:

3. Umoja wa mayai ni

Liyai
Yai
Mayai
Uyai
Explanation:

4. Andika kwa Wingi Hili ni yai

Hizi ni mayai
Hizi ni yai
Hii ni mayai
Haya ni mayai
Explanation:

5. Andika kwa Wingi Mtoto wangu

Watoto eetu
Watoto wetu
Toto zeta
Matoto yetu
Explanation:

6. Andika kwa Wingi Huu ni mzigo

Haya ni mamizigo
Hizi ni mizigo
Hizi ni zigo
Hii ni mizigo
Explanation:

7. Andika kwa Wingi Hiki ni kiatu

Hii ni viatu
Hizi ni viatu
Hizi ni viatu
Hizi ni kiatu
Explanation:

8. Andika kwa Wingi Jino linauma

Jino zinauma
Meno inauma
Meno zinauma
Meno yanauma
Explanation:

9. Andika kwa Wingi Mkoba huu

Mkoba uu
Mikoba hizi
Mikoba hivi
Mikoba hii
Explanation:

10. Andika kwa Wingi Chombo hiki

Vyombo ii
Vyombo hivi
Vyombo hizi
Vyombo hii
Explanation:

11. Kitabu ni neno gani katika ngeli?

Maji
Kitu
Mbwa
Nina
Explanation:

Kitabu ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya kiu.

12. Penseli ni neno gani katika ngeli?

Chombo
Kapu
Baba
Jana
Explanation:

Penseli ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

13. Watoto ni neno gani katika ngeli?

Sanduku
Watu
Maji
Nyasi
Explanation:

Watoto ni nomino ya kutaja watu; hivyo ni neno la ngeli ya wa.

14. Nyumba ni neno gani katika ngeli?

Nyati
Kitanda
Nyumba
Simba
Explanation:

Nyumba ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

15. Gari ni neno gani katika ngeli?

Mwamba
Mche
Mto
Gari
Explanation:

Gari ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya li.

16. Mzigo ni neno gani katika ngeli?

Paka
Simba
Mbwa
Mzigo
Explanation:

Mzigo ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya mi.

17. Meza ni neno gani katika ngeli?

Maziwa
Ukuta
Meza
Nyoka
Explanation:

Meza ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

18. Mti ni neno gani katika ngeli?

Kinyonga
Kete
Mti
Nyama
Explanation:

Mti ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

19. Kalamu ni neno gani katika ngeli?

Jino
Kalamu
Panya
Mwamba
Explanation:

Kalamu ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

20. Maji ni neno gani katika ngeli?

Soksi
Maji
Kichwa
Moyo
Explanation:

Maji ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya ma.

21. Kikombe ni neno gani katika ngeli?

Pande
Pikipiki
Kiti
Kikombe
Explanation:

Kikombe ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

22. Baiskeli ni neno gani katika ngeli?

Gari
Nyoka
Mashua
Baiskeli
Explanation:

Baiskeli ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya li.

23. Kisu ni neno gani katika ngeli?

Kucha
Kisu
Waridi
Nywele
Explanation:

Kisu ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

24. Shamba ni neno gani katika ngeli?

Sungura
Kicheze
Kanga
Shamba
Explanation:

Shamba ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

25. Kanga ni neno gani katika ngeli?

Bamba
Kanga
Jikoni
Bata
Explanation:

Kanga ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

26. Mfuko ni neno gani katika ngeli?

Mfuko
Mbolea
Mashua
Mjusi
Explanation:

Mfuko ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

27. Mto ni neno gani katika ngeli?

Lini
Mto
Mapaja
Kucha
Explanation:

Mto ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

28. Banda ni neno gani katika ngeli?

Banda
Mpunga
Bandari
Mwana
Explanation:

Banda ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

29. Kikapu ni neno gani katika ngeli?

Suti
Mpumbavu
Chura
Kikapu
Explanation:

Kikapu ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

30. Mjusi ni neno gani katika ngeli?

Maganda
Korosho
Mjusi
Pembe
Explanation:

Mjusi ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

31. Gesi ni neno gani katika ngeli?

Joto
Mti
Gesi
Nyoka
Explanation:

Gesi ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya li.

32. Nyundo ni neno gani katika ngeli?

Mahindi
Nyumba
Bendera
Nyundo
Explanation:

Nyundo ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

33. Chumvi ni neno gani katika ngeli?

Chakula
Kijiko
Kanzu
Chumvi
Explanation:

Chumvi ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

34. Pesa ni neno gani katika ngeli?

Pipa
Pika
Punda
Pesa
Explanation:

Pesa ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

35. Baiskeli ni neno gani katika ngeli?

Jibwa
Baiskeli
Kope
Kipepeo
Explanation:

Baiskeli ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya li.

36. Duka ni neno gani katika ngeli?

Duka
Dondoo
Damu
Dumu
Explanation:

Duka ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

37. Kikombe ni neno gani katika ngeli?

Kinyesi
Kikombe
Kifaru
Kikuku
Explanation:

Kikombe ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

38. Kifaru ni neno gani katika ngeli?

Kuka
Kacha
Kijiji
Kifaru
Explanation:

Kifaru ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

39. Pombe ni neno gani katika ngeli?

Pembe
Pusu
Pilipili
Pombe
Explanation:

Pombe ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

40. Hazina ni neno gani katika ngeli?

Hazina
Hiti
Hekima
Heri
Explanation:

Hazina ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

41. Kasha ni neno gani katika ngeli?

Kabati
Keki
Kisu
Kasha
Explanation:

Kasha ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

42. Gari ni neno gani katika ngeli?

Gari
Gundu
Gogo
Gunia
Explanation:

Gari ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya li.

43. Rosho ni neno gani katika ngeli?

Rui
Roho
Rosho
Rumia
Explanation:

Rosho ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

44. Punda ni neno gani katika ngeli?

Punda
Pembe
Pinga
Pope
Explanation:

Punda ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

45. Kipepeo ni neno gani katika ngeli?

Kijiba
Kipepeo
Kipusa
Kishungi
Explanation:

Kipepeo ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

46. Uyoga ni neno gani katika ngeli?

Ubwabwa
Udizi
Usumbwa
Uyoga
Explanation:

Uyoga ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

47. Kipepeo ni neno gani katika ngeli?

Kipoto
Kiposo
Kipepeo
Kipolo
Explanation:

Kipepeo ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

48. Msaada ni neno gani katika ngeli?

Msasa
Msalaba
Msaada
Msafara
Explanation:

Msaada ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

49. Fahamu ni neno gani katika ngeli?

Faru
Fedha
Fimbo
Fahamu
Explanation:

Fahamu ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

50. Simanzi ni neno gani katika ngeli?

Simango
Simbi
Simanzi
Simba
Explanation:

Simanzi ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

51. Legesheni ni neno gani katika ngeli?

Leba
Lamu
Legesheni
Leso
Explanation:

Legesheni ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

52. Mpumbavu ni neno gani katika ngeli?

Moto
Mpira
Mpango
Mpumbavu
Explanation:

Mpumbavu ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

53. Nguo ni neno gani katika ngeli?

Nzi
Noma
Nguo
Nene
Explanation:

Nguo ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.

54. Vitabu ni neno gani katika ngeli?

Vijiko
Vizuri
Vitabu
Vita
Explanation:

Vitabu ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya vi.

55. Kijiko ni neno gani katika ngeli?

Kijitu
Kiroho
Kijiko
Kalamu
Explanation:

Kijiko ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya ji.

56. Dumu ni neno gani katika ngeli?

Dhamira
Duka
Dawa
Dumu
Explanation:

Dumu ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya u.

57. Makapi ni neno gani katika ngeli?

Madudu
Maji
Makapi
Majani
Explanation:

Makapi ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya ma.

58. Pakacha ni neno gani katika ngeli?

Paka
Pakacha
Pande
Pasua
Explanation:

Pakacha ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya pa.

59. Kuku ni neno gani katika ngeli?

Kuku
Kiu
Kikombe
Kilima
Explanation:

Kuku ni nomino ya kutaja vitu; hivyo ni neno la ngeli ya i.