Grade 2 Kiswahili – Alama ya kuuliza Quiz

1. Nini maana ya uakifishaji?

Kusoma kwa kuelewa
Kuchagua jibu sahihi
Kuuliza maswali
Kutoa majibu sahihi
Explanation:

Uakifishaji ni hatua ya kuchagua jibu sahihi kati ya majibu mbalimbali.

2. Kwa nini ni muhimu kufanya uakifishaji?

Kujifunza na kuelewa zaidi
Kutokuelewana
Kupoteza muda
Kupata alama nzuri
Explanation:

Kufanya uakifishaji husaidia mwanafunzi kujifunza na kuelewa zaidi masomo yake.

3. Unapotakiwa kufanya uakifishaji, unapaswa kufanya nini?

Kusubiri mwalimu atoe jibu
Kuchagua jibu bila kufikiria
Kusoma swali mara moja na kufanya uchaguzi
Kukubaliana tu na uwezo wako wa kufikiria
Explanation:

Ni muhimu kusoma vizuri swali na kufikiria kabla ya kufanya uchaguzi sahihi.

4. Ni nini kinachopatikana kutokana na uakifishaji?

Alama nzuri tu
Kuongeza mara dufu vitu vya kufahamu
Ujuzi wa kufikiri kukamilika
Kujifunza kutokana na makosa
Explanation:

Kupitia uakifishaji, mwanafunzi anaweza kujifunza kutokana na makosa na kuboresha ufahamu wake kwa makosa hayo.

5. Ni lini unaweza kutumia uakifishaji?

Wakati wa kufanya mazoezi
Wakati wa kutazama video
Wakati wa kupiga simu
Wakati wa kuandika
Explanation:

Uakifishaji unaweza kutumiwa wakati wa kufanya mazoezi ili kuboresha ujuzi na kujifunza zaidi.

6. Ni nini faida ya kufanya uakifishaji?

Kupoteza muda tu
Kupunguza wepesi wa masomo
Kuboresha uwezo wa kufikiri
Kupunguza ufahamu
Explanation:

Kufanya uakifishaji husaidia kuboresha uwezo wa kufikiri na ufahamu wa mwanafunzi.

7. Ni nini maana ya kuweka alama za kuuliza wakati wa kufanya uakifishaji?

Kuchagua jibu
Kuuliza maswali nje ya mtihani
Kutumia muda bure
Kurejelea masomo
Explanation:

Kuweka alama za kuuliza wakati wa kufanya uakifishaji ni njia ya kurejelea masomo yako baadaye na kuboresha uelewa wako.

8. Kipi kati ya vitu vifuatavyo ni alama ya kuuliza?

Sanduku
Msalaba
Kikombe
Pembe
Explanation:

Msalaba ni alama ya kuuliza ambayo hutumika kuonyesha swali au kutafakari.

9. Lengo la kutumia alama ya kuuliza ni?

Kupashana habari
Kufuta sentensi
Kuuliza swali
Kukamilisha kauli
Explanation:

Alama ya kuuliza hutumika kwa lengo la kuuliza swali au kuonyesha utata.

10. Ni nini hufuata mara nyingi baada ya alama ya kuuliza?

Mtumiaji
Nukuu
Majibu
Vipande
Explanation:

Baada ya alama ya kuuliza, huwa kuna majibu ya swali au kutatuliwa kwa utata ulioanzishwa.

11. Kwa Kiswahili, alama ya kuuliza inaongezwa mwishoni mwa neno gani?

Kikale
Mpenzi
Sauti
Mpiga
Explanation:

Alama ya kuuliza huwa inaongezwa mwishoni mwa neno lenye kuuliza swali au kutafakari.

12. Ni nini kazi kuu ya alama ya kuuliza?

Kuonyesha furaha
Kukazia tahadhari
Kuuliza swali
Kuongeza uzito
Explanation:

Kazi kuu ya alama ya kuuliza ni kuonyesha swali au kutafakari kwa neno lililopita.

13. Alama ya kuuliza ni nzuri wakati wa kutunga hadithi kuonyesha?

Huzuni
Mbwa mwitu
Ghadhabu
Kutafakari
Explanation:

Alama ya kuuliza hutumika kuonyesha kutafakari au kuuliza maswali yanayozua mjadala katika hadithi.

14. Ni lini hupaswa kutumia alama ya kuuliza katika sentensi?

Inategemea
Kamwe
Mwanzoni
Mwishoni
Explanation:

Inategemea muktadha wa sentensi au lengo la kutaka kufikisha ujumbe katika matumizi ya alama ya kuuliza.

15. Changanya neno na alama ya kuuliza kuzalisha?

Mjusi
Bonde
Sauti
Kalamu
Explanation:

Changanya neno na alama ya kuuliza kuzalisha swali au kutafakari ambayo huashiria kuuliza kwa utata.

16. Alama ya kuuliza inawakilisha?

Haramu
Ufunga
Uhakika
Kitendawili
Explanation:

Alama ya kuuliza mara nyingi inawakilisha utata, kutafakari au swali lenye mjadala ulio ndani yake.

17. Ni nini hutofautisha alama ya kuuliza na nyingine?

Ukubwa
Maana
Rangi
Umbo
Explanation:

Alama ya kuuliza hutoa umbo maalum ikilinganishwa na alama nyingine kama vile umbo la mduara au pembe nne.

18. Tunga sentensi ifuatayo na ongeza alama ya kuuliza kama inahitajika: Leo ni Alhamisi

Leo ni Jumapili
Kesho ni Alhamisi
Leo ni Alhamisi
Kesho ni Jumatano
Explanation:

Tunge sentensi ya 'Leo ni Alhamisi' na kuiweka alama ya kuuliza inaweza kuwa: 'Leo ni Alhamisi?'

19. Alama ya kuuliza inaweza kusaidia kusambaza?

Ujumbe
Virusi
Dini
Hali ya hewa
Explanation:

Alama ya kuuliza inaweza kusaidia kusambaza ujumbe katika maandishi au mawasiliano kwa kuzingatia swali lililoonyeshwa.

20. Ni sentensi ipi inayohitaji alama ya kuuliza?

Je, unapenda chokoleti?
Ni moto
Kuna maua
Jiwe ni kubwa
Explanation:

Sentensi 'Je, unapenda chokoleti?' inahitaji alama ya kuuliza kuonyesha swali la moja kwa moja.

21. Alama ya kuuliza inaweza kusababisha msomaji kufikiria na?

Kutafakari
Kukasirika
Kulia
Kucheka
Explanation:

Alama ya kuuliza inaweza kusababisha msomaji kuanza kutafakari na kujishughulisha na mada iliyowasilishwa.

22. Katika hadithi, alama ya kuuliza huleta?

Machozi
Furaha
Utata
Michezo
Explanation:

Alama ya kuuliza kwenye hadithi huleta utata au kutafakari kwa wasikilizaji au wasomaji kuhusu kinachoendelea.

23. Ni maneno gani yanayoweza kuandamana na alama ya kuuliza?

Asante
Kweli
Mzuri sana
Kwa nini
Explanation:

Maneno 'Kwa nini' mara nyingi huandamana na alama ya kuuliza kwani hufungua mlango wa kuanza kuuliza maswali.

24. Ni nini kinachotenganisha alama ya kuuliza na alama ya kuuliza mara mbili '??'?

Utata
Rangi
Urefu
Kiasi
Explanation:

Tofauti kati ya alama ya kuuliza ya kawaida na ile mara mbili ni kiasi cha swali au kutafakari kinachotakiwa kubebwa.

25. Ni wakati upi unaweza kuepuka kutumia alama ya kuuliza?

Wakati wa kucheza
Mchana
Wakati wa kufunga safari
Wakati wa kutuma salamu
Explanation:

Wakati wa kucheza unaweza kuepuka kutumia alama ya kuuliza kwani ni muda wa kujifurahisha na si wa kutilia maanani maswali.

26. Ni barua gani inayotumika kutunga alama ya kuuliza?

D
C
A
B
Explanation:

Alama ya kuuliza hutungwa kwa kutumia barua 'A' katika maandishi ili kuonesha mwisho wa swali au kutafakari.

27. Katika mazungumzo, ni nini kinachofuata mara nyingi baada ya alama ya kuuliza?

Kalamu
Akili
Jibu
Tabasamu
Explanation:

Mara nyingi baada ya alama ya kuuliza katika mazungumzo huwa kuna jibu ambalo linatakiwa kutolewa.

28. Ni nini kinachotofautisha alama ya kuuliza na nyingine?

Kito
Foleni
Karatasi
Risasi
Explanation:

Moja ya tofauti kubwa kati ya alama ya kuuliza na nyingine ni umbo lake, ambalo linaweza kuwa kama 'hakikishi' mtu anayesoma kuwa hili ni swali.

29. Wakati wa kufanya mtihani, ni alama ipi inayoweza kusaidia kuvuta uangalifu?

Alama ya kuuliza
Alama ya nyota
Utiriri
Alama ya kupiga marufuku
Explanation:

Alama ya kuuliza inaweza kusaidia kuvuta uangalifu wa mwanafunzi wakati wa mtihani na kuwasaidia kutilia maanani maswali.

30. Mara nyingi, alama ya kuuliza hutumika katika muktadha wa?

Kusisimua
Kuuliza
Kuonyesha maamuzi
Kuongeza hisia
Explanation:

Alama ya kuuliza hutumika mara nyingi kutafakari au kuuliza maswali katika muktadha wa mawasiliano au uandishi.

31. Walimu wanatumia alama ya kuuliza kwa kiasi gani darasani?

Sana
Maradufu
Kidogo
Kamwe
Explanation:

Walimu wanatumia alama ya kuuliza sana darasani ili kuwaweka wanafunzi macho kwa kuwataka kufikiri na kujibu maswali.